Trang 1/4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả 1 đến 10 trên 34

Chủ đề: [Hỏi] Cách xem phim trên Smart TV

Đăng ký
    Mar 2012
    Thanks
    0
    Được thanks 1 / 1 bài

[Hỏi] Cách xem phim trên Smart TV

Hiện nay tôi đang sử dụng Smart tivi Samsung D7000 có chức năng duyệt web. Khi tôi vào trang Pub.vn thì ok kể cả xem trial. Nhưng có 1 vấn đề là tôi không thể nào đăng nhập được trên tivi mặc dù đã đăng nhập rất chuẩn. Hiện tại id của tôi đăng nhập bình thường trên PC và TAB
    Hiện tại tôi đã thử đăng nhập vào các trang khác như tinhte.vn, forum.myamsung.vn .. vẫn đăng nhập ngon lành
    ======================

Không chỉ riêng tôi nhiều người khác cũng đã khắc phục được tình trạng này trên Smart TV. Tôi post luôn ở đây cho người mới dễ quan sát

Cách làm như sau:
    1. khai báo lại cho tivi đúng ngày tháng hiện tại. Mặc định tivi không bật chức năng giờ ngày.
    2. Vào trình duyệt web của tivi xóa hết lịch sử duyệt web đi
    3. Đừng đăng nhập tại trang chủ của pub.vn. Bạn vào thẳng diễn đàn rồi đăng nhập và sẽ được (nhớ save lại tài khoản)
    4. không ấn phím back, đưa con trỏ lên chỗ đánh địa chỉ web, đánh luôn pub.vn sẽ thấy id của mình đã đựoc đăng nhập. Lần sau vào thẳng trang chủ sẽ thấy id của mình đã đăng nhập
    Last edited by dragon2004; 26-05-2012 at 04:21 PM.

Đăng ký
    Mar 2011
    Thanks
    87
    Được thanks 43,503 / 3,903 bài
    Rất xin lỗi bạn là vấn đề này nằm ngoài phạm vi hiểu biết của mình, và bản thân mình cũng không có cái smart tv nào để thử cả, đến stupid tv cũng lâu lắm rùi chưa xài , nên không giúp được bạn. Hi vọng có cao nhân nào đó trên Pub.vn có thể trợ giúp được bạn.

Đăng ký
    Feb 2012
    Thanks
    0
    Được thanks 0 / 0 bài
    Trả lời hay quá! Tivi bác kia khủng thật.

Đăng ký
    Nov 2011
    Thanks
    0
    Được thanks 0 / 0 bài
    Thôi bạn đi mua dây HDMI cắm từ laptop qua Tivi mà xem cho dễ
    Còn SmartTV bạn ko đăg nhập đc bạn nên thử tìm xem có chỗ nào Enable Cookie lên không? Hoặc chọn chế độ save password thử xem

Đăng ký
    Mar 2012
    Thanks
    0
    Được thanks 1 / 1 bài
    Mỗi lần xem lại phải cắm laptop vào làm gì mất thời gian, TV có chức năng duyệt web không dùng phí. Tôi đã sử dụng save password rồi nhưng đều như vậy, đăng nhập vào nó không được nó cũng không báo lỗi gì cả??. Hy vọng admin nghiên cứu vấn đề này

Đăng ký
    Oct 2011
    Thanks
    0
    Được thanks 0 / 0 bài
    Quote Trích dẫn bài viết của dragon2004 View Post
    Hiện nay tôi đang sử dụng Smart tivi D7000 có chức năng duyệt web. Khi tôi vào trang Pub.vn thì ok kể cả xem trial. Nhưng có 1 vấn đề là tôi không thể nào đăng nhập được trên tivi mặc dù đã đăng nhập rất chuẩn. Hiện tại id của tôi đăng nhập bình thường trên PC và TAB
    Đăng nhập không được nó có báo lỗi gì không nhỉ chẳng hạn như sai pass hay lỗi gì khác, bạn nói chi tiết hơn xíu được không

Đăng ký
    Mar 2011
    Thanks
    87
    Quote Trích dẫn bài viết của The-End View Post
    Đăng nhập không được nó có báo lỗi gì không nhỉ chẳng hạn như sai pass hay lỗi gì khác, bạn nói chi tiết hơn xíu được không

@The-End: đề nghị em đọc kỹ lại các comment trước khi hỏi 1 câu hỏi đã có câu trả lời trong các comment đó.

Đăng ký
    Feb 2012
    Thanks
    0
    Được thanks 0 / 0 bài
    Quote Trích dẫn bài viết của Sứt Yêu View Post
    @The-End: đề nghị em đọc kỹ lại các comment trước khi hỏi 1 câu hỏi đã có câu trả lời trong các comment đó.
    Đưa ra vấn đề để tìm hiểu, bàn bạc và cùng khắc phục giải quyết, mở rộng và phát triển ưu việt của pub.vn không phải là tôn chỉ của các bạn sao??
    @@:Thầm nghĩ

Đăng ký
    Mar 2011
    Thanks
    87
    Quote Trích dẫn bài viết của minhquan1435 View Post
    Đưa ra vấn đề để tìm hiểu, bàn bạc và cùng khắc phục giải quyết, mở rộng và phát triển ưu việt của pub.vn không phải là tôn chỉ của các bạn sao??
    @@:Thầm nghĩ
    Chào bạn, mình thật sự không hiểu ý bạn khi quote lại comment của mình và post comment như vậy. Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được không?

Đăng ký
    Oct 2011
    Thanks
    0
    Được thanks 0 / 0 bài
    Em cũng giống như anh này nè admin, em đăng nhập từ tivi D700 thì không được nhưng đăng nhập từ diễn đàn thì được nhưng cũng chỉ xem phim được 10p à. Đăng nhập từ trang chủ thì bị đẩy vèo ngược lại. hixhix

Quyền hạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới